Makomar Cryptocurrency. Shin sun Cika Ayyukansu na Farko guda 3?

Source: www.howtogeek.com

Tambaya gama gari tsakanin masu saka hannun jari da masu sha'awar cryptocurrency a yau shine…

"Shin cryptocurrency shine makomar kudi?"

To, asali an tsara cryptocurrency don zama masu zaman kansu kuma ba su da alaƙa da gwamnatoci. A cikin sabon littafinsa, Gavin Jackson, marubucin kuɗi na London, ya ce cryptocurrency ba ta yi aiki mai kyau a matsayin kuɗi ba tunda ba su cika ko ɗaya daga cikin ayyukan gargajiya uku ba. Wannan shine ɗayan sabbin labarai na cryptocurrency. Amma kafin mu zurfafa cikin abin da Gavin Jackson ya ce game da makomar cryptocurrency, bari mu amsa tambayar, "Mene ne cryptocurrency?"

Menene Cryptocurrency?

Cryptocurrency yana nufin kuɗaɗen dijital da aka ƙirƙira kuma ana sarrafa su ta hanyoyin dabarun ɓoyewa na ci gaba da ake kira cryptography. Cryptocurrency ya canza daga ra'ayi na ilimi zuwa gaskiya yayin ƙirƙirar Bitcoin a cikin 2009. Duk da cewa Bitcoin ya jawo hankalin masu bibiya a cikin shekaru masu zuwa, ya ɗauki hankalin masu zuba jari da kafofin watsa labarai a cikin 2013 bayan farashin Bitcoin ya kai $266 a kowane Bitcoin. A kololuwar sa, Bitcoin ya sami nasarar kaiwa darajar kasuwa sama da dala biliyan 2.

Yawancin masu zuba jari sun fara yarda cewa makomar Bitcoin ta kasance mai girma, amma wannan ya kasance ɗan gajeren lokaci. Faduwar 50% a farashin Bitcoin ya tada muhawara game da makomar cryptocurrency gabaɗaya da kuma makomar Bitcoin musamman.

Source: bitcoinplay.net

Idan kuna bin labaran crypto ko musamman labaran Bitcoin, dole ne ku sani cewa farashin Bitcoin bai yi mara kyau ba tsawon shekaru. Wannan ya sanya ɗimbin masu saka hannun jari suka yi imani da cryptocurrency. Yawancin mutane kuma sun koyi yadda ake haƙar cryptocurrency.

Saboda haka ...

Shin Cryptocurrency zai iya zama tsabar kuɗi na gaba?

Source: finyear.com

Har zuwa yanzu, cryptocurrency bai yi aiki yadda ya kamata a matsayin kuɗin waje ba saboda sun kasa cika kowane ɗayan ayyukansa na gargajiya 3, in ji Gavin Jackson.

Jackson ya rubuta, "Farashin su ya kasance mai sauƙi sosai: amfani da su azaman hanyar asusu na nufin canza farashin kayayyaki da ayyuka a kullum bisa ga ra'ayoyin masu yin hasashe. Hakanan yana sa su zama ma'auni na ƙimar da bai isa ba: yayin da farashin su sau da yawa ya tashi sama - yana taimaka wa wasu na farko don hako su ko yin fare akan ƙimar su don zama miliyoniya - babu ƙaramin garantin za ku iya adana wannan ikon siye don nan gaba." Littafin "Kudi a Darasi ɗaya: Yadda yake Aiki da Me yasa", Pan Macmillan ya buga kwanan nan.

Marubucin ya kuma ce yin amfani da cryptocurrency wajen ciniki bai kasance mai sauƙi ba. Ko da yake mafi yawan masu zuba jari sun san yadda ake haƙa ma'adinan cryptocurrency, kuma algorithm yana sa cryptocurrency aminci, yana cinye makamashi mai yawa wanda ya sa har ma da ƙananan ma'amaloli masu tsada.

Halin rashin ƙarfi na cryptocurrency kuma ya sa su zama kantin sayar da ƙimar da bai dace ba, in ji Jackson. Farashin Cryptocurrency ya tashi sama, yana taimakawa masu saka hannun jari na farko don hako su su zama miloniya. Duk da haka, babu tabbacin cewa za a iya adana wannan ikon siyan don nan gaba.

Jackson kuma ya ce yuwuwar kasuwar cryptocurrency tana da iyakacin girman ma'amaloli kuma. "Yawancin mutane, ko mafi kyau ko mafi muni, ba su damu da sirrin su ta kan layi ba: a wajen haramtattun ƙwayoyi da aikin jima'i, an sami iyakataccen buƙatun kudin da ba a san su ba. Ga yawancin jama'a ƙimar masu ƙirƙira cryptocurrencies -' yanci, sirri, da keɓantawa - fifiko ne mafi ƙaranci idan aka kwatanta da dacewa da amincin kuɗin ƙasa."

Wataƙila, amfani da cryptocurrency kamar Bitcoin ya dace ne kawai tsakanin masu zanga-zangar da masu fafutuka a ƙarƙashin zalunci daga gwamnatocinsu, waɗanda za a iya gurfanar da su don ayyukansu amma suna buƙatar hanyar siye da siyar da ayyukan da suke buƙata.

Masu fafutuka sun yi jayayya cewa cryptocurrency kamar Bitcoin ba su da amfani musamman saboda haɗin intanet da dandamali na musayar cryptocurrency na iya rufewa ta gwamnatoci. Koyaya, sun yarda cewa cryptocurrency na iya zama mafi kyau fiye da kudin fiat.

"Ma'amaloli na kudi suna buƙatar kasancewa tare da ƙarin saƙonnin gargajiya, ta yin amfani da sabis ɗin da gwamnati za ta iya saka idanu ko hana - samun damar canja wurin kuɗi a asirce ba shi da amfani idan ba za ku iya tuntuɓar masu tallafawa kuɗin ku ba," in ji Jackson a cikin littafin. Ya kara da cewa ya zuwa yanzu Bitcoin ya kasance mai matukar sha'awa ga masu sassaucin ra'ayi, masu fafutuka, masu sha'awar sha'awa, da masu aikata laifuka, da kuma masu yin zato da masu zamba da ƙananan matakan da ke bin kowace sabuwar fasahar kuɗi.

"Farashin su [farashin cryptocurrency] yana haɓaka sama ba tare da wani dalili ba, yana jan hankalin waɗanda ke son hanyar samun arziki cikin sauri kamar irin tikitin caca na zamani ko Beanie Baby. Yawancin kudaden shinge, kuma, sun yi ƙoƙarin sayar da abokan cinikin su akan ra'ayin cewa duka biyu za su ci riba idan asusun ya yi cinikin bitcoin a madadinsu. "

Yawancin masu saka hannun jari na cryptocurrency matasa ne, kuma masu saka hannun jari na almara sun nuna damuwa game da wannan fasaha. 'Big Bull' Rakesh Jhunjhunwala ya yi hasashen faduwar cryptocurrency wata rana. Charlie Munger ya kwatanta cryptocurrency a matsayin "cuta ta jima'i" a ƙarƙashin raini.

Sharhi (A'a)

Leave a Reply

Haɗa Haɗin Kuɗin DeFi akan Telegram Yanzu!

X