Ƙimar da ba ta da tushe (DeFi) tana girma a ƙaƙƙarfan taki. Wannan sabon sashe yana ba masu zuba jari damar samun kuɗi ta hanyar samfura da ayyuka iri-iri - gami da amma ba'a iyakance ga samar da noma ba, hannun jari, asusun riba, da ƙari.

A cikin wannan jagorar mafari, mun bayyana yadda ake saka hannun jari a DeFi a yau domin ku fara samar da kyakkyawan amfanin gona akan babban birnin ku.

Contents

Jerin Mafi kyawun Hanyoyi don Saka hannun jari a DeFi 

A ƙasa, zaku sami jerin mafi kyawun hanyoyin saka hannun jari a DeFi a yau:

  1. Zuba jari a DeFi Tokens - Gabaɗaya Mafi kyawun Hanya don Saka hannun jari a DeFi
  2. DeFi Staking - Sami APY mai ban sha'awa don Kulle Alamomin Crypto ku
  3. DeFi Yawan Noma - Samar da Haɓaka Haɓaka ta Bayar da Ruwa zuwa Musanya DeFi
  4. DeFi Interest Accounts - Ajiye Alamomin Crypto cikin Asusun Taɗi don Samun Riba
  5. Lamunin DeFi - Haɓaka faɗuwar ku zuwa DeFi Tare da Amintaccen Lamunin Crypto

Mun tattauna abubuwan zuba jari na DeFi na sama daki-daki cikin wannan jagorar.

Cikakken Duba Mafi kyawun Hanyoyi don saka hannun jari a DeFi a cikin 2022

Akwai hanyoyi da yawa da zaku iya saka hannun jari a DeFi daga jin daɗin gida.

Kowane samfurin saka hannun jari na DeFi da/ko sabis zai zo tare da kasadarsa da yuwuwar lada. Don haka, yana da mahimmanci a sami cikakkiyar fahimta game da saka hannun jari na DeFi kafin yin kasada kowane kuɗi.

A cikin sassan da ke ƙasa, mun yi cikakken nazari kan mafi kyawun hanyoyin saka hannun jari a DeFi a cikin 2022.

1. Zuba jari a DeFi Tokens - Gabaɗaya Mafi kyawun Hanya don Saka hannun jari a DeFi

Za mu yi jayayya cewa gaba ɗaya mafi kyawun hanyar saka hannun jari a DeFi a cikin 2022 shine ta ƙara wasu manyan alamun DeFi a cikin fayil ɗin ku. A taƙaice, waɗannan ayyuka ne na cryptocurrency waɗanda ke da hannu kai tsaye a cikin sashin kuɗi da ba a san shi ba. Wannan na iya kasancewa daga kusurwoyi da dama.

Kasa

4 Masu samarwa da suka dace da matatun ku

Biyan hanyoyin

Siffofin ciniki

An tsara ta

Support

Min. Deposit

$ 1

Yi amfani da max

1

Currency Nau'i-nau'i

1+

Nau'in

1ko mafi kyau

mobile App

1ko mafi kyau

Rating

Jimlar kudin

$180 Hukumar 0.00

mobile App
9/10

Min. Deposit

$100

Yada min.

-

Yi amfani da max

400

Currency Nau'i-nau'i

50

Siffofin ciniki

demo
Mai ciniki a yanar gizo
MT4
MT5

Min. Deposit

Bank Canja wurin Credit Card Neteller Skrill

An tsara ta

Abin da za ku iya kasuwanci

Forex

fihirisa

Actions

Cryptocurrencies

raw Materials

Etfs

Matsakaicin yaduwa

EUR / GBP

-

EUR / USD

0.9

EUR / JPY

-

EUR / CHF

-

GBP / USD

-

GBP / JPY

-

GBP / CHF

-

USD / JPY

-

USD / CHF

-

CHF / JPY

-

Ƙarin Kuɗi

Yawan ci gaba

-

Juyawa

-

Regulation

A

FCA

-

CySEC

-

ASIC

-

CFTC

-

NFA

-

BAFIN

Rating

Jimlar kudin

$120 Hukumar 0.00

mobile App
9/10

Min. Deposit

$20

Yada min.

0.0 pips

Yi amfani da max

30

Currency Nau'i-nau'i

100

Siffofin ciniki

Min. Deposit

Bank Canja wurin Credit Card Neteller Skrill

An tsara ta

Abin da za ku iya kasuwanci

Forex

fihirisa

Actions

Cryptocurrencies

raw Materials

Matsakaicin yaduwa

EUR / GBP

-

EUR / USD

0.6

EUR / JPY

-

EUR / CHF

-

GBP / USD

0.8

GBP / JPY

-

GBP / CHF

-

USD / JPY

-

USD / CHF

-

CHF / JPY

-

Ƙarin Kuɗi

Yawan ci gaba

-

Juyawa

0.0 pips

Regulation

A

FCA

-

CySEC

-

ASIC

-

CFTC

-

NFA

-

BAFIN

Rating

Jimlar kudin

$150 Hukumar 0.00

mobile App
10/10

Min. Deposit

$100

Yada min.

-

Yi amfani da max

50

Currency Nau'i-nau'i

50

Siffofin ciniki

demo
Mai ciniki a yanar gizo
MT4
MT5

Min. Deposit

Bank Canja wurin Credit Card

An tsara ta

CFTC,

Abin da za ku iya kasuwanci

Forex

fihirisa

Actions

Cryptocurrencies

raw Materials

Matsakaicin yaduwa

EUR / GBP

-

EUR / USD

-

EUR / JPY

-

EUR / CHF

-

GBP / USD

-

GBP / JPY

-

GBP / CHF

-

USD / JPY

-

USD / CHF

-

CHF / JPY

-

Ƙarin Kuɗi

Yawan ci gaba

-

Juyawa

-

Regulation

A

FCA

-

CySEC

-

ASIC

-

CFTC

-

NFA

-

BAFIN

CFDs kayan aiki ne masu rikitarwa kuma suna zuwa tare da babban haɗarin asarar kuɗi cikin sauri saboda haɓakawa. Kashi 79% na asusun masu saka hannun jari suna asarar kuɗi lokacin cinikin CFDs tare da wannan mai bayarwa. Ya kamata ku yi la'akari ko kun fahimci yadda CFDs ke aiki da kuma ko za ku iya samun damar ɗaukar babban haɗarin rasa kuɗin ku.

Rating

Jimlar kudin

$120 Hukumar 0.00

mobile App
5/10

Min. Deposit

$200

Yada min.

-

Yi amfani da max

200

Currency Nau'i-nau'i

50

Siffofin ciniki

demo
Mai ciniki a yanar gizo
MT4
MT5

Min. Deposit

Bank Canja wurin Credit Card Giropay Paypal Sani Transfer Nan take

An tsara ta

FCA, CYSEC, ASIC, CFTC, NFA, BAFIN,

Abin da za ku iya kasuwanci

Forex

fihirisa

Actions

Cryptocurrencies

raw Materials

Etfs

Matsakaicin yaduwa

EUR / GBP

1.3

EUR / USD

1.2

EUR / JPY

1.5

EUR / CHF

1.3

GBP / USD

1.3

GBP / JPY

1.9

GBP / CHF

1.8

USD / JPY

1.3

USD / CHF

1.4

CHF / JPY

-

Ƙarin Kuɗi

Yawan ci gaba

-

Juyawa

-

Regulation

A

FCA

-

CySEC

-

ASIC

-

CFTC

-

NFA

-

BAFIN

Kashi 77.93% na asusun masu saka hannun jari suna asarar kuɗi lokacin ciniki CFDs tare da wannan mai bayarwa. Ya kamata ku yi la'akari ko kun fahimci yadda CFDs ke aiki da kuma ko za ku iya ɗaukar babban haɗarin rasa kuɗin ku.

Rariya
Sayi Crypto

...

Capital.com
Sayi Crypto

...

Forex.com
Sayi Crypto

CFDs kayan aiki ne masu rikitarwa kuma suna zuwa tare da babban haɗarin asarar kuɗi cikin sauri saboda haɓakawa. Kashi 79% na asusun masu saka hannun jari suna asarar kuɗi lokacin cinikin CFDs tare da wannan mai bayarwa. Ya kamata ku yi la'akari ko kun fahimci yadda CFDs ke aiki da kuma ko za ku iya samun damar yin babban haɗarin rasa kuɗin ku ....

FxFlat
Sayi Crypto

77.93% daga Kleinanlegerkonten verlieren Geld beim CFD-Handel mit dieem Anbieter. Sie sollten überlegen, ob Sie verstehen, wie CFD funktionieren, und ob Sie es sich leisten können, das hohe Risiko einzugehen, Ihr Geld zu verlieren....

Rating
4.5
4.5
5
4
mobile App
9/10
9/10
10/10
5/10
Regulation
CFTC,
FCA, CYSEC, ASIC, CFTC, NFA, BAFIN,
Bill
Min. Deposit
$100
$20
$100
$200
Yi amfani da max
400
30
50
200
Forex nau'i-nau'i
50
100
50
50
Kudade & shimfidawa
EUR / GBP
N / A
N / A
N / A
1.3
EUR / USD
0.9
0.6
N / A
1.2
EUR / JPY
N / A
N / A
N / A
1.5
EUR / CHF
N / A
N / A
N / A
1.3
GBP / USD
N / A
0.8
N / A
1.3
GBP / JPY
N / A
N / A
N / A
1.9
GBP / CHF
N / A
N / A
N / A
1.8
USD / JPY
N / A
N / A
N / A
1.3
USD / CHF
N / A
N / A
N / A
1.4
CHF / JPY
N / A
N / A
N / A
-
EUR / RUB
N / A
N / A
N / A
N / A
USD/RUB
N / A
N / A
N / A
N / A
Ƙarin Kuɗi
Kuɗin Ci gaba
N / A
N / A
N / A
N / A
Kudin Juya
N / A
0.0pip ku
N / A
N / A
Siffofin ciniki
demo
Mai ciniki a yanar gizo
Kwafi
MT4
STP / DMA
Ctrader
MT5
Avasocial
Zaɓuɓɓukan Ava
Mayar da hankali
FCA
CYSEC
ASIC
CFTC
NFA
BAFIN
CMA
Rahoton da aka ƙayyade na SCB
DFSA
Farashin CBFSAI
Farashin BVIFSC
Farashin FSCA
FSA
FFAJ
ADGM
FRSA
Active
Forex
fihirisa
Actions
Cryptocurrencies
raw Materials
Etfs
Ƙarin halaye
Asusun Musulunci
Ilimi & Webinars
Charts & Kayan aiki
Scalping
Yada Fare
Tsara ta atomatik
Free Siginan Hanya
Asusun Musulunci
Biyan hanyoyin
Bank Canja wurin
Credit Card
Giropay
Neteller
Paypal
Sani Transfer
Skrill
Nan take
Misali, wasu alamomin DeFi suna da hannu wajen ba da sabis na lamuni, yayin da wasu ke ba da musanya da ba ta dace ba. Kuna da alamun DeFi waɗanda ke ba da fasahar algorithmic stablecoin da waɗanda ke gina hanyar da ba ta dace ba zuwa Metaverse. Ko ta yaya, ta hanyar saka hannun jari a cikin alamar DeFi na zaɓin ku, kuna samun fallasa kai tsaye ga wannan ɓangaren.

Ɗaya daga cikin irin wannan misalin aikin haɓakawa daga wannan sarari shine DeFi Coin (DEFC). Wannan kuɗin dijital yana goyan bayan musayar DeFi Swap - wanda ke ba da sabis na kuɗi da yawa. Wannan ya haɗa da komai tun daga musanyar alamar alama da samar da noma zuwa staking da NFTs. DeFi Coin kanta ya zo tare da adadin ma'auni masu ban sha'awa.

Na farko kuma mafi mahimmanci, lokacin da wani ya siyar da DeFi Coin - ko wannan yana kan musayar tsaka-tsaki ko rarrabawa, za a karɓi 10% daga ma'amala ta atomatik. Misali, idan mai ciniki ya sayar da darajar $1,000 na DeFi Coin, za a saka haraji $100. Daga cikin wannan $100, za a rarraba $50 ga masu riƙe DeFi Coin ta hanyar shirin rabo.

Sauran $50 za a ƙara zuwa wurin ruwa na DeFi Coin. Mahimmanci, ta hanyar siye da riƙe DeFi Coin a cikin dogon lokaci, zaku amfana daga haɓakar musayar DeFi Swap. Kuma muddin kun riƙe, za ku sami damar samun rabonku na biyan kuɗin da aka raba.

Yadda ake saka hannun jari a DeFi Coin

Idan kuna son sautin DeFi Coin kuma kuna son ƙara wannan sabbin kuɗin dijital zuwa fayil ɗin ku a yau, zaku iya yin hakan ta bin matakai masu sauƙi da aka zayyana a ƙasa:

Mataki 1: Sami Wallet Mai Goyan bayan Alamar BSc

DeFi Coin alama ce ta crypto da ke aiki a saman Binance Smart Chain (BSc). Don haka, don saka hannun jari a DeFi Coin a yau, matakin farko shine tabbatar da cewa kuna da walat ɗin da zai iya haɗawa da hanyar sadarwar BSc.

Shahararrun zaɓuɓɓuka a cikin kasuwar BSc sune Trust Wallet da MetaMask. Duk da yake waɗannan wallet ɗin biyu suna zuwa a cikin aikace-aikacen iOS da Android, MetaMask kuma ana samunsa azaman haɓaka mai bincike.

Kuna iya karantawa akan:

Mataki 2: Canja wurin BNB zuwa BSc Wallet 

Da zarar kun zaɓi kuma shigar da jakar da ta dace, za ku buƙaci saka wasu alamun BNB. Wannan saboda DeFi Coin an haɗa kai tsaye tare da BNB akan Binance Smart Chain.

Duka Trust Wallet da MetaMask suna ba ku damar siyan BNB tare da katin kiredit/ zare kudi kai tsaye daga cikin walat. Wannan hanya ce mai dacewa don ƙara BNB zuwa walat ɗin ku, duk da haka, duka waɗannan masu samarwa suna amfani da na'urorin biyan kuɗi na ɓangare na uku - wanda ke nufin cewa kudade na iya zama babba.

Babban madadin anan shine siyan BNB a Binance. A yin haka, za ku biya matsakaicin kuɗi na 2% lokacin amfani da katin kiredit / zare kudi - kodayake takamaiman kuɗin zai dogara da wurin ku.

Ko ta yaya, idan kun yi amfani da musayar waje don siyan BNB, to kuna buƙatar canja wurin alamun zuwa walat ɗin BSc da kuka zaɓa.

Mataki 3: Haɗa BSc Wallet zuwa DeFi Swap

Idan a wannan matakin kuna da BNB a cikin walat ɗin ku, sannan ku ci gaba da saka hannun jari a cikin DeFi Coin ta hanyar musayar DeFi Swap. A zabar DeFi Swap don kammala siyan ku, ba za ku buƙaci buɗe asusu ko samar da kowane keɓaɓɓen bayani ba.

Madadin haka, zaku iya saka hannun jari a cikin DeFi Coin akan musayar DeFi Swap kawai ta hanyar haɗa walat ɗin ku.

Da zarar kun kasance a kan Canjin DeFi, danna maɓallin 'Haɗa zuwa Wallet'.

  • Idan kana amfani da MetaMask, danna kan zaɓin da ya dace
  • Idan kuna amfani da Trust Wallet, ko kowane wallet na BSc akan wannan al'amari, danna 'WalletConnect' kuma bincika lambar QR da ke bayyana akan allonku.

Ba tare da la'akari da wallet ɗin da kuke amfani da shi ba, kuna buƙatar tabbatar da izini ga musayar DeFi Swap. Wannan tsari ne mai aminci kuma mai mahimmanci - DeFi Swap ba zai taɓa samun damar shiga maɓallan sirrinku ba.

Mataki 4: Saita oda da saka hannun jari a cikin tsabar kudin DeFi

A ƙarshe, yanzu zaku iya saita oda don saka hannun jari a DeFi Coin. Da farko, tabbatar da cewa an saita 'BNB' da 'DEFC' azaman 'Swap From' da 'Swap to' currency, bi da bi.

Ainihin, odar musanyar ku yakamata yayi kama da hoton da ke sama. Na gaba, kusa da inda aka ce 'BNB', kuna buƙatar shigar da adadin alamun da kuke son musanyawa zuwa DeFi Coin.

Lokacin da kuka buga adadi, adadin madaidaicin lambobin alamun DeFi Coin za su ɗaukaka dangane da canjin canjin na BNB/DEFC na yanzu.

Bayan tabbatar da musanyawa, sanarwar bugu zai bayyana akan walat ɗin da a halin yanzu ke haɗe zuwa DeFi Swap. Da zarar kun tabbatar da izini, DeFi Swap smart contract zai kammala jujjuya kuma daga baya ƙara alamun DeFi Coin zuwa walat ɗin ku.

Ribar zuba jari a cikin DeFi Coin

  • Ayyukan DeFi mai zuwa da mai zuwa tare da ƙarancin jarin kasuwa
  • An goyi bayan musanyar DeFi Swap
  • Harajin 10% don hana 'yan kasuwa na rana yin amfani da ƙimar sa
  • Masu riƙe DeFi Coin na yanzu suna karɓar harajin da aka tattara
  • Sauran rabin harajin da aka tattara ana ƙara su zuwa wurin ruwa na DeFi Coin

Fursunoni na saka hannun jari a DeFi Coin

  • Kamar duk cryptocurrencies - DeFi Coin babbar kadara ce mai haɗari

Babu tabbacin cewa za ku sami kuɗi yayin saka hannun jari a cikin wannan ko kowane samfur ko sabis na DeFi. Ci gaba da haɗarin ku. 

2. DeFi Staking - Sami APY mai ban sha'awa don Kulle Alamomin Crypto ku

Samfurin na gaba wanda ke ba ku damar saka hannun jari a cikin DeFi daga jin daɗin gida yana ɗaukar kaya. A takaice, staking yana buƙatar ku kulle alamun ku a cikin hanyar sadarwar blockchain na takamaiman adadin kwanaki. Wannan yana ba da damar blockchain don ci gaba da rarraba hanyar sadarwar kuma daga baya tabbatarwa da inganta ma'amaloli ba tare da buƙatar sabis na wani ɓangare na uku ba.

Hakanan ana ba da gudummawa ta hanyar ayyuka don ƙarfafa mutane su riƙe alamunsu a cikin dogon lokaci, wanda ke taimakawa rage matakan rashin ƙarfi ga yanayin muhalli daban-daban. Ko ta yaya, ta hanyar tara alamun ku, za ku sami ƙimar riba mai ban sha'awa. Ƙimar ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙila, duk da haka, ya bambanta sosai dangane da alamar da kuke tarawa.

Misali, DeFi Coin yana bawa masu riƙon damar saka hannun jari a APY na kusan 75%. Wannan saboda DeFi Coin har yanzu yana cikin matakin haɓaka, don haka ana buƙatar bayar da mafi girma yawan amfanin ƙasa. A gefe guda, kafaffen ayyuka da manyan ayyuka kamar BNB za su ba da ƙarancin APY akan yarjejeniyoyin haƙƙin mallaka.

Duk da haka, sau da yawa za ku sami zaɓuɓɓuka masu yawa idan ya zo ga lokacin ɗimbin yawa. Misali, lokacin da ake tara alamomi akan Swap DeFi, zaku iya zaɓar daga wa'adin watanni 1, 3, 6, ko 12. Yana da mahimmanci a tuna cewa lokacin da aka kulle alamunku a cikin ɗan lokaci, ba za ku iya samun damar su ba.

Wannan saboda alamun suna kulle a cikin kwangila mai wayo - wanda ba za a iya daidaitawa ko juyawa ba. Don haka, tabbatar da cewa kun ji daɗin kulle alamun ku na tsawon lokacin duka. Wani abin lura kuma shine a mafi yawan lokuta, tsawon lokacin da kuka zaɓa, mafi girman APY ɗin da za a biya ku.

Misalin Tsari

Don tabbatar da cewa saka hannun jari a cikin hannun jarin DeFi ya dace a gare ku, la'akari da misalin da ke ƙasa:

  • Bari mu ce kun yanke shawarar yin hannun jarin alamun DeFi Coin 10,000
  • Kuna zaɓi kalmar watanni 6 akan musayar DeFi Swap - wanda ke ba da APY na 60%
  • Bayan watanni shida sun shuɗe, alamun ku na DeFi Coin 10,000 ana saka su a cikin walat ɗin ku.
  • Hakanan kuna karɓar tukuicin ku, wanda adadin ya kai 3,000 DeFi Coin token
  • Don haka, jimlar kuɗin ku yanzu DEFC 13,000 ne

Idan kuna mamakin yadda ake ƙididdige ladan ku daga APY da aka bayyana, wannan yana da sauƙi.

A cikin misalin da ke sama, mun zaɓi 60% APY, wanda ke nufin cewa da mun saka hannun jari na tsawon shekara guda, da mun sami DEFC 6,000 na asali na DEFC 10,000. Koyaya, mun zaɓi wa'adin watanni shida, kuma mun karɓi DEFC 3,000 kawai.

Tasirin Ƙarfafawa 

Kafin ku saka hannun jari a cikin hannun jarin DeFi, kuna buƙatar la'akari da fa'idodi da fa'idodi na haɗarin rashin ƙarfi. Wannan saboda lokacin da aka fitar da alamun ku daga kwangilar wayo, za ku iya zama duk sai dai cewa darajar kasuwar su za ta canza. Tabbas, wannan na iya kasancewa a gare ku ko kuma gaba da ku.

  • Jagoranci daga misalin da ya gabata, za mu ce lokacin da kuka saka alamun DeFi Coin 10,000, 1 DEFC ya kai $1.
  • Wannan yana nufin cewa jimlar kuɗin ku a lokacin ajiya ya kai $10,000.
  • Bayan watanni shida, za mu ce DEFC tana ciniki a $2 kowace alama.
  • Kun karɓi DEFC 13,000 da aka tallafa bayan watanni shida sun shuɗe, don haka jimillar ƙimar $26,000 ke nan.
  • Wannan yana fassara zuwa riba na $16,000 daga ainihin jarin ku na $10,000.

Koyaya, DEFC na iya yin ciniki akan farashin ƙasa da $1 bayan wa'adin watanni shida ya wuce.

  • Misali, bari mu ce DeFi Coin yana ciniki akan $0.50 a lokacin da kuka karɓi alamun ku 13,000 baya.
  • A cikin wannan yanayin, jimlar jarin ku zai kasance darajar $6,500 - ma'ana daga ainihin abin da kuka kashe na $10,000 - kun yi asarar $3,500.

Ƙarshe, kawai ku tuna cewa yayin da za ku ƙara yawan alamun da kuka mallaka lokacin da kuke zuba jari a DeFi staking, kuna buƙatar la'akari da cewa a lokacin da kalmar ta ƙare, za su iya kasuwanci a farashi mai sauƙi.

Yadda ake saka hannun jari a DeFi Staking 

Don bayyani mai sauri na yadda ake saka hannun jari a cikin hannun jarin DeFi, duba hanyar da ke ƙasa:

  • mataki 1: Ziyarci DeFi Swap - Na farko, ziyarci musayar DeFi Swap kuma danna 'Farm'.
  • mataki 2: Haɗa Wallet zuwa DeFi Swap – Na gaba, danna kan 'Connect Wallet'. Zaɓi walat ɗin da kuka fi so kuma ba da izinin haɗi zuwa DeFi Swap.
  • mataki 3: Zaɓi Alamar Staking - Yanzu da walat ɗin ku yana da alaƙa da DeFi Swap, zaku iya zaɓar alamar da kuke son sakawa.
  • mataki 4: Zaɓi Sharuɗɗan Staking - Zaɓi lokacin da kuka fi so daga kwanaki 30, 90, 180, ko 365.
  • mataki 5: Tabbatar da Yarjejeniyar Staking - Mataki na ƙarshe shine tabbatar da yarjejeniya ta hannun jarin ku da aka haɗa.

Da zarar kun tabbatar da komai, za a adana alamun ku a cikin ma'amala mai wayo ta DeFi Swap. Bayan wa'adin da kuka zaɓa ya wuce, zaku karɓi ajiyar kuɗin farko tare da duk wani lada da kuka samar.

Kara karantawa: Kuna iya karanta cikakken jagorarmu akan staking nan.

Ribobi na Zuba Jari a DeFi Staking

  • Samar da kyakkyawan amfanin ƙasa akan alamun crypto ku
  • Zaɓi daga sharuddan kulle-kulle iri-iri
  • Sami m kudin shiga ban da babban jari
  • Yana ɗaukar mintuna kaɗan don kafa yarjejeniya ta hannun jari

Fursunoni na saka hannun jari a DeFi Staking

  • Ba za ku iya janye alamunku ba har sai lokacin da kuka zaɓa ya ƙare
  • Ana buƙatar yin la'akari da haɗarin rashin ƙarfi

Babu tabbacin cewa za ku sami kuɗi yayin saka hannun jari a cikin wannan ko kowane samfur ko sabis na DeFi. Ci gaba da haɗarin ku. 

3. Noma Haɓaka Haɓaka DeFi - Samar da Haɓakawa ta Bayar da Ruwa zuwa Musanya DeFi

Wata shahararriyar hanyar saka hannun jari a DeFi ita ce ta noman amfanin gona. Wannan yana ɗan kama da saka hannun jari, gwargwadon yadda zaku ba da rancen alamun ku zuwa kwangilar wayo ta DeFi tare da ra'ayin samar da sha'awa. Koyaya, noman amfanin gona ya bambanta ta ma'anar cewa zaku saka alamun ku a cikin tafkin ruwa.

Ruwan ruwa da ake magana a kai zai ba masu siye da masu siyarwa damar yin cinikin alami a cikin tafkin da aka raba. Kowane wurin ruwa na ruwa, don haka, ya ƙunshi nau'in ciniki - kamar DEFC/BNB ko BTC/BUSD. A matsayinka na mai saka jari, za a buƙaci ka saka duka alamun biyun.

Ba wai kawai ba, amma kuna buƙatar samar da daidaitattun adadin kowane alama kamar yadda darajar kasuwa ta yanzu ta ayyukan biyu. Misali, bari mu ɗauka cewa kuna neman ƙara ruwa zuwa BNB/DEFC biyu. Za mu ce a lokacin, BNB yana da darajar kasuwa $300 da DEFC a $1.

Wannan yana nufin cewa kowane 1 BNB da kuka saka ($ 300), kuna buƙatar canja wurin DEFC 300 ($ 300). A cikin saka $300 na kowane alamar, jimillar kuɗin ku shine $600. Dangane da fa'idodin saka hannun jari a aikin noma na DeFi, zaku sami kudin shiga mara iyaka muddin ana gudanar da alamun ta hanyar kasuwanci biyu.

Wannan saboda duk lokacin da wani ya saya ya sayar da alamar daga ma'auratan, za su biya kuɗin ciniki. Kuma a matsayinka na mai ruwa da tsaki na wuraren hada-hadar kudi, za ka sami kashi dari na kudaden da kwangilar wayo ta tara. Ƙayyadaddun adadin da za ku karɓa zai dogara ne akan abubuwa da yawa - waɗanda za mu tattauna dalla-dalla a cikin sashin da ke ƙasa.

Misalin Noman Noma  

Akwai ƴan canji kaɗan da za a yi la'akari da su yayin tantance yuwuwar ribar da aka samu daga ƙoƙarin noman ku. Na farko, lokacin da kuka saka alamomi a cikin nau'in noman amfanin gona, za ku mallaki kaso na tafkin. Wannan kashi ya dogara ne akan adadin alamun da kuka ajiye idan aka kwatanta da wasu.

Misali:

  • Mun ambata a sama cewa kun saka 1 BNB akan darajar $300 da 300 DeFi Coin shima akan $300.
  • Yanzu za mu ce gabaɗaya, akwai 5 BNB da 1,500 DeFi Coin a cikin tafkin daban-daban.
  • Wannan yana nufin cewa kun mallaki kashi 20% na tafkin BNB/DEFC

Don haka yanzu da muka san adadin ku na yawan amfanin gonar noma, muna buƙatar tantance nawa za ku samu. Mahimmanci, ba kamar saka hannun jari ba, babu tsayayyen APY dangane da noman amfanin gona.

Wannan saboda duk ya dogara ne akan nawa tafkin ke tattarawa a cikin kuɗin ciniki, menene adadin ku, da kuma ko darajar alamun ta tashi ko faɗuwa.

  • Koyaya, bari mu ce dandamalin noman da kuka zaɓa yana ba da kashi 2% na duk kuɗin ciniki da aka tattara.
  • Kuna da kashi 20% na tafkin
  • Bayan kwanaki 30, abokan ciniki sun tattara 4 BNB da 1,200 DeFi Coin
  • Rabon ku na wannan tafkin zai kai 0.8 BNB (20% na 4 BNB) da 240 DeFi Coin (20% na 1,200 DeFi Coin)

Wani abu da za a lura game da noman amfanin gona shi ne cewa rabon ku na nau'ikan ciniki iri-iri yawanci ana wakilta ta LP (Pool Liquidity).

Domin cire hannun jarin ku daga tafkin, kuna buƙatar musanya alamun LP ɗinku zuwa ainihin tsabar kuɗin da kuka ajiye. Labari mai dadi shine, ba kamar saka hannun jari ba, da wuya a sami buƙatar kulle alamun ku yayin da kuke aiki tare da tafkin noma mai albarka. Don haka, wannan yana ba da sassauci mai yawa idan ya zo ga samun damar kuɗin ku.

Rashin Lalacewa 

Ɗaya daga cikin manyan haɗarin da kuke buƙatar la'akari kafin ku saka hannun jari a cikin noman amfanin DeFi shine na rashin ƙarfi.

Babban ra'ayi tare da hasara mai rauni shine cewa zaku iya rasa kuɗi lokacin da ƙimar alamun da ake sakawa a cikin ribar noma ta ragu.

Musamman ma, rashin lahani yana faruwa idan kun sami kuɗi kaɗan daga yawan amfanin gona fiye da yadda kuke yi kawai ta hanyar adana alamun a cikin walat mai zaman kansa ko musanya.

  • Misali, bari mu ce kun ajiye alamun ku a cikin tafkin DEFC/BNB na tsawon watanni uku.
  • Hakanan, kun yi APY na 100% - don haka yana da tasiri mai tasiri na 25% na wa'adin ku na wata uku.
  • Koyaya, a cikin wannan lokacin, alamun biyu sun karu da ƙimar 45% a cikin kasuwar buɗe ido.

Don haka, wannan babban misali ne na rashin lahani, saboda tsarin noman amfanin gona ya haifar muku da raguwa.

Yadda ake saka hannun jari a DeFi Haɓaka Noma 

DeFi Swap yana goyan bayan ɗimbin yawan amfanin gonakin wuraren tafkunan noma waɗanda za'a iya kunna su a danna maɓallin.

Lokacin amfani da DeFi Swap don wannan dalili, zaku sami 0.25% na duk kuɗin ciniki da aka karɓa daga ɗayan da kuka zaɓa - gwargwadon rabonku na tafkin.

Kamar yadda DeFi Swap ke ci gaba da haɓaka juzu'in kasuwancin sa, wannan na iya gabatar da wata hanya mai fa'ida don samar da kudin shiga mai wucewa akan alamun ku.

Don saka hannun jari a tafkin noma mai albarka a yau ta hanyar DeFi Swap - bi jagorar saurin gobara a ƙasa:

  • mataki 1: Ziyarci DeFi Swap - Na farko, ziyarci musayar DeFi Swap kuma danna 'Pool'.
  • mataki 2: Haɗa Wallet zuwa DeFi Swap – Na gaba, danna kan 'Connect Wallet'. Zaɓi walat ɗin da kuka fi so kuma ba da izinin haɗi zuwa DeFi Swap.
  • mataki 3: Zaɓi Biyu Noma Haihuwa - Yanzu da walat ɗin ku yana da alaƙa da DeFi Swap, zaku iya zaɓar nau'ikan noman amfanin gona waɗanda kuke son samar da ruwa.
  • mataki 4: Shigar da Yawan noman amfanin gona – Lokacin da kuka buga adadin alamun da kuke son sakawa, adadin adadin zai sabunta don ɗayan tsabar kudin. Misali, zaku iya buga 2 BNB kuma zai sabunta tare da 1,200 DEFC.
  • mataki 5: Tabbatar da Yarjejeniyar Noma Haɓaka - A ƙarshe, kuna buƙatar tabbatar da yarjejeniyar noman amfanin gona ta hanyar walat ɗin da aka haɗa zuwa DeFi Swap.

Bayan tabbatar da saka hannun jari ta hanyar walat ɗin ku, za a adana alamun a cikin wurin ruwan ruwa daban-daban. Muddin alamun sun kasance a cikin tafkin, za ku samar da kudin shiga mai sauƙi daga kowane kuɗin ciniki da aka tattara.

Ribobi na Zuba Jari a DeFi Haɓaka Noma

  • Dama don samun yawan amfanin ƙasa
  • 100% m hanyar samun kudin shiga akan alamun crypto ku
  • Yawancin nau'ikan ciniki sun goyi bayan
  • Abubuwan da kuka samu na iya haɓakawa da ƙarfi yayin da musayar DeFi ke haɓaka ɗimbin ciniki na yau da kullun
  • Sau da yawa babu buƙatu don kulle alamun ku - ma'ana cirewa nan take yana yiwuwa

Fursunoni na saka hannun jari a cikin Noman Noma na DeFi

  • Babban haɗari
  • Rashin lalacewa na iya haifar da mummunan riba

Babu tabbacin cewa za ku sami kuɗi yayin saka hannun jari a cikin wannan ko kowane samfur ko sabis na DeFi. Ci gaba da haɗarin ku. 

4. DeFi Interest Accounts - Ajiye Token Crypto zuwa Asusu na Ajiye don Samun Riba

Na gaba akan jerinmu mafi kyawun hanyoyin da za a saka hannun jari a DeFi shine na asusun riba na crypto. Wannan sabon ra'ayi ne wanda ke bin ka'idoji iri ɗaya na asusun banki na al'ada wanda ke biyan riba. Wato, wannan samfur na DeFi yana buƙatar kawai ku saka alamun ku a cikin walat ɗin mai bayarwa, kuma bi da bi - za a biya ku ƙimar riba.

A wasu lokuta, ƙimar riba za a daidaita. Wannan yana nufin cewa kun san ainihin adadin kuɗin da za ku samu akan adibas ɗin asusun ku. Tare da wannan ya ce, wasu dandamali suna ba da ƙima masu canzawa waɗanda za su canza dangane da yanayin kasuwa mai faɗi. Dangane da lokutan kullewa, wannan zai dogara ne akan zaɓaɓɓen mai ba ku.

Wasu dandamali suna ba da adadin sharuɗɗan daban-daban waɗanda zasu iya bambanta daga yarjejeniyar janyewa mai sassauƙa har zuwa watanni 12. A mafi yawan lokuta - kuma kamar saka hannun jari, tsawon lokacin, ƙarin za a biya ku. Ribar da kuke samu galibi ana samun ta ne daga lamuni na ɓangare na uku.

Wannan yana nufin cewa za a ba da rancen alamun crypto ɗin ku ga wasu mutane, waɗanda su kuma za su biya riba akan kuɗin da aka aro. Yana tafiya ba tare da faɗin cewa haɗarin da kuke fuskanta lokacin zaɓin wannan samfurin DeFi shine cewa yawancin masu ba da bashi sun gaza kan lamunin su. Tare da wannan ya ce, masu ba da lamunin DeFi yawanci za su buƙaci jingina daga mai aro.

Wannan yana nufin cewa idan darajar lamuni ta kasance ba a biya ba, mai bayarwa zai iya sayar da lamunin da aka ajiye kawai. Bugu da ƙari, idan jingina ya faɗi cikin ƙima ta wani kaso, wannan kuma zai haifar da mai badawa ya sayar da alamun idan mai karɓar bashi bai ƙara ƙarin kuɗi ba.

Idan ya zo ga yawan amfanin ƙasa, yawan riba da za ku iya samu yakan yi ƙasa sosai idan aka kwatanta da hannun jari da samar da noma. Koyaya, zaku iya tabbata cewa APYs sun fi gasa sosai fiye da abin da zaku samu daga asusun banki na al'ada. A zahiri, yana yiwuwa ma a sami APYs mai lamba biyu akan statscoins kamar USDT da BUSD a wannan kasuwa.

Misalin DeFi Interest Accounts 

Idan kun kasance sababbi ga asusun riba na crypto, duba misalin da ke ƙasa don tantance ko wannan samfurin saka hannun jari na DeFi ya dace da ku ko a'a:

  • Bari mu ce kun yanke shawarar saka hannun jari na Frax zuwa asusun sha'awar crypto
  • Frax shine stablecoin, don haka a cikin ka'idar, ya kamata ya kasance a kusan kusan $ 1 a kowane lokaci
  • Mai bada sabis ɗin da kuka zaɓa yana ba da APY na 12% akan Frax ta hanyar kullewa na wata uku
  • Kuna saka alamun 10,000
  • Bayan wa'adin watanni uku ya wuce, zaku karɓi 10,000 Frax ɗinku da alamun ƙimar ƙimar ku 300
  • Kodayake kun sami APY na 12%, sha'awar ku ta kai 300 Frax saboda kun zaɓi wa'adin watanni uku (12% / 4).

Dangane da misalin da ke sama, asusun riba na crypto yana ba da hanya mai sauƙi don samar da kuɗin shiga akan kuɗin ku. Koyaya, kamar yadda muka yi bayani a sashe na gaba, asusun riba a wannan kasuwa galibi ana ba da shi ta hanyar dandamali na tsakiya.

Hadarin Tsarkakewa  

Mafi mahimmancin ɓangaren sararin DeFi shine cewa za ku saka hannun jari a cikin samfura da ayyuka masu samar da albarkatu ta hanyar ma'aikacin da aka raba. Koyaya, yana da mahimmanci a lura cewa dandamali da yawa waɗanda ke ba da asusun sha'awa sun kasance a tsakiya.

Wannan yana nufin cewa lokacin da kuka saka kuɗi a cikin asusun riba na crypto, mai bayarwa zai sami cikakken iko akan alamun ku. Don haka, kuna buƙatar amincewa cewa mai bayarwa da ake magana a kai halas ne kuma zai biya abin da ke binta lokacin da kuka yanke shawarar janyewa.

Ana iya guje wa wannan haɗari ta hanyar mannewa tare da ainihin dandali na DeFi. Misali, lokacin da kuke amfani da ayyukan da DeFi Swap ke bayarwa, ba za a taɓa buƙatar ku amince da dandamali ba. Madadin haka, ana adana alamun a cikin ingantaccen kwangilar wayo wanda ba za a iya sarrafa shi ko juya shi ba.

Wannan yana nufin cewa da zaran kuna son yin janyewa, kwangilar wayo za ta iya saka alamun kawai a cikin walat ɗin da kuka fara amfani da shi don kammala saka hannun jari.

Ribobi na Saka hannun jari a cikin Asusun Riba na DeFi 

  • Hanya mai sauƙi don samun kudin shiga akan alamun crypto ɗinku marasa aiki
  • Mafi girma rates fiye da abin da za ku iya samu tare da asusun banki na gargajiya
  • Daban-daban sharuɗɗan da za a zaɓa daga

Fursunoni na saka hannun jari a cikin Asusun Sha'awa na DeFi

  • Yawancin asusun riba na crypto suna tsakiya ne
  • Ba za ku iya samun dama ga alamunku ba har sai lokacin da kuka zaɓa ya ƙare
  • Za a ba da lamuni ga masu ba da lamuni - don haka rashin daidaituwa na taro zai iya haifar da asarar kuɗi

A DeFi Swap - Babban Musanya Mai Rarraba don Tsara da Noma Noma 

Babu tabbacin cewa za ku sami kuɗi yayin saka hannun jari a cikin wannan ko kowane samfur ko sabis na DeFi. Ci gaba da haɗarin ku. 

5. Lamunin DeFi - Haɓaka Bayyanar ku zuwa DeFi Tare da Amintaccen Lamunin Crypto

Wani yanki na ɓangaren kuɗin da aka raba wanda ya cancanci dubawa shine na lamunin DeFi. Wannan samfurin yana ba ku damar rancen kuɗi a cikin ainihin lokacin akan alamun crypto da kuke mallaka a halin yanzu. Don haka, zaku karɓi amintaccen rance. Koyaya, ba kamar lamunin gargajiya da bankuna ke bayarwa ba, babu wani buƙatu don shiga ta hanyar duban kuɗi.

Bugu da ƙari, ba za ku buƙaci samar da kowane takaddun don tabbatar da damar ku da matsayin ku na kuɗi ba. A zahiri, dandamalin lamuni na DeFi ba sa ma buƙatar ku samar da kowane bayanan sirri ko bayanan tuntuɓar ku. Akasin haka, za a amince da lamunin ku nan take a danna maballin.

Dangane da nawa za ku iya rance, wannan zai dogara ne akan abubuwa da yawa. Na farko, kowane dandali na DeFi zai sami nasa iyakokin LTV (Loan-to-Value) a wurin. Wannan shine adadin da zaku iya rance akan ƙimar abin da kuka mallaka. Misali, bari mu ce dandalin da kuka zaba yana ba da lamunin DeFi tare da LTV na 80%.

Wannan yana nufin cewa idan kun saka $5,000 darajar crypto, zaku iya aro har zuwa $4,000. Za a biya wannan a cikin alamun crypto, saboda dandamali na lamuni na DeFi na gaskiya ba sa shiga cikin kuɗin fiat. Duk da haka, za ku iya samun rancen tsabar kudi kamar USDT - wanda za ku iya canzawa zuwa tsabar kudi idan kuna so.

Wani abin da za ku tuna shi ne cewa kuna buƙatar biyan riba akan lamunin DeFi ɗin ku. Ƙimar kuɗi za su bambanta dangane da zaɓaɓɓen dandalin da kuka zaɓa da kuma lokacin da kuka yarda da su. Tare da wannan ya ce, sau da yawa shafukan yanar gizo na DeFi ba sa shigar da sharuɗɗan na al'ada, ma'ana cewa za ku iya biyan kuɗin a lokacin hutu.

Koyaya, idan darajar abin hannunku ya faɗi da wani kaso, za a umarce ku da ku ƙara wasu alamu. Idan ba haka ba, to za a tilasta tsarin lamuni na DeFi ya sayar da wasu abubuwan haɗin gwiwar ku.

Haɓaka Haɗin kai ga Crypto  

Lamunin DeFi na iya zama babban kayan aiki don yin la'akari idan kuna neman haɓaka ƙimar fallasa ku zuwa sashin kadarar dijital ba tare da fitar da alamun ku ba. Wannan saboda har yanzu za ku sarrafa lamunin da kuka saka har tsawon lokacin lamunin ya kasance mai ban mamaki. Don haka, idan darajar jingina ta ƙaru, za ku amfana da wannan.

Bugu da ƙari, kuɗin da kuka karɓa daga lamunin DeFi za a iya dawo da ku zuwa sararin crypto. Wannan zai ba ku damar sarrafa babban adadin crypto - ba tare da buƙatar samun babban jari a hannun ku ba.

Misali:

  • Bari mu ce kuna da darajar $3,000 na AAVE
  • A lokacin zuba jari, AAVE yana ciniki a $ 100
  • Kuna saka wannan AAVE a cikin dandamali na DeFi kuma ku karɓi lamuni akan 50% LTV
  • Kun yanke shawarar ɗaukar lamunin ku a AAVE
  • Wannan yana nufin cewa kun karɓi darajar $1,500 na AAVE
  • Bayan watanni biyu, AAVE yana ciniki akan $140 - don haka haɓakar 40% ke nan.

Kun yanke shawarar fitar da hannun jarin ku don amfana daga haɓakar ƙimar AAVE.

Ribar ku kamar haka:

  • A kan asali $3,000 ajiya - wannan ya karu da 40%. Don haka, ainihin jarin ku ya kai $4,200 - don haka ribar $1,200 ke nan.
  • A kan $1,500 AAVE da kuka aro, wannan kuma ya karu da 40%. Wannan ya kai sabon darajar $2,100 - don haka riba $600
  • Gabaɗaya, kun sami ribar $1,800 akan wannan kamfani lamuni na DeFi

Tabbas, za ku kuma biya ruwa na watanni ukun da lamunin ku ya ragu. Duk da haka, DeFi lamunin APR na iya zama gasa sosai - don haka a cikin wannan misalin, kun sami riba mai kyau.

Kuna buƙatar yin la'akari da haɗarin ɗaukar lamuni na DeFi don haɓaka tasirin ku ga sashin crypto. Bayan haka, idan ƙimar haɗin gwiwar ku ta ragu, to ana iya tilasta dandamalin lamuni na DeFi ya lalata alamun.

Bugu da ƙari, idan darajar alamun da kuka aro ta ragu, ƙila za ku kasance cikin daidaito mara kyau.

Ribobi na saka hannun jari a cikin Lamunin DeFi don Ƙarfafa Bayyanar Crypto 

  • Ƙara darajar bayyanar ku zuwa crypto
  • Babu buƙatu don siyar da alamun ku
  • Babu rajistan kiredit ko bayanin sirri da ake buƙata

Fursunoni na saka hannun jari a Lamunin DeFi don Ƙarfafa Bayyanar Crypto

  • Kuna buƙatar biyan riba akan alamun da kuka aro
  • Dandali zai sayar da garantin ku idan darajarsa ta ragu da wani kaso
  • Kuna iya yin hasarar kuɗi idan darajar alamun da kuka ƙwace ta ragu

A DeFi Swap - Babban Musanya Mai Rarraba don Tsara da Noma Noma 

Babu tabbacin cewa za ku sami kuɗi yayin saka hannun jari a cikin wannan ko kowane samfur ko sabis na DeFi. Ci gaba da haɗarin ku.

Shin DeFi Kyakkyawan Zuba Jari ne?

Kodayake DeFi yanzu yanki ne na biliyoyin daloli, wannan yanayin saka hannun jari yana kan ƙuruciya. Don haka, akwai yalwar ci gaba da aka bari akan tebur idan za ku iya saka hannun jari yayin da fannin ke matashi.

Babban manufar DeFi ita ce tana ba da hanya ga mutane don saka hannun jari ba tare da buƙatar shiga ta hanyar mai ba da izini ba - kamar banki ko cibiyar kuɗi. Madadin haka, masu saka hannun jari na iya haɗa kai tsaye tare da sauran mahalarta kasuwa.

Idan har yanzu ba ku da tabbas ko DeFi shine madaidaicin wurin saka hannun jari a gare ku - la'akari da wasu manyan fa'idodin da muka tattauna a cikin sassan da ke ƙasa.

Sama da Matsakaicin Haihuwa  

Kayayyakin saka hannun jari na al'ada suna raguwa kuma suna raguwa yayin da shekaru ke wucewa. Misali, a Amurka da Turai, da kyar masu tanadi za su iya samar da abin da ya haura sama da 1% akan adibas na asusun banki na yau da kullun.

Wannan yana nufin cewa ta hanyar saka kuɗi a cikin asusun ajiyar kuɗi, ba za ku iya ma iya rufe adadin hauhawar farashin kayayyaki ba. Idan aka yi la’akari da cewa hauhawar farashin kayayyaki ya zarce kashi 7% a Amurka tun daga shekarar 2022, wannan yana nufin cewa darajar kuɗin ku za ta ci gaba da raguwa.

Idan aka kwatanta, lokacin da kuke saka hannun jari a DeFi, kuna da yuwuwar samar da fa'ida mai ban sha'awa akan kuɗin ku. A gaskiya ma, yana da sauƙi a zarce yawan hauhawar farashin kaya da adadi mai yawa.

A matsayin babban misali, zaku iya saka DeFi Coin a cikin yarjejeniyar Swap na DeFi na tsawon watanni 12 sannan ku sami APY na 75%. Kamar yadda aka ambata a baya, zaku iya samun madaidaitan lambobi uku akan statscoins waɗanda aka danganta da dala.

Babu Binciken Bayanan Kuɗi  

Ɗaya daga cikin manyan ginshiƙai na DeFi shine sabis na kuɗi ya kamata ya zama mai isa ga kowa - ba tare da la'akari da wurin mutum ko asalinsa ba.

Sabili da haka, ba tare da la'akari da yadda matsayin kuɗin ku yayi kama ba, dandamali kamar DeFi Swap za su cika buƙatun saka hannun jari da farin ciki.

Mahimmanci, lokacin da kuke saka hannun jari ta hanyar dandamali na DeFi, ba za a buƙaci ku shiga ta hanyar duba bayanan kuɗi na kowane irin ba. Ba za a buƙaci ma ku samar da kowane bayanan sirri ko bayanan tuntuɓar ku ba.

Madadin haka, duk abin da kuke buƙatar yi shine haɗa walat ɗin ku zuwa dandamali daban-daban kuma zaɓi samfurin saka hannun jari na DeFi wanda kuke son samun dama ga.

Babu Ƙungiyoyi Na Uku   

Lokacin da kuka saka hannun jari a fannin hada-hadar kuɗi na al'ada - ko wannan hannun jari ne, kuɗi, ko zinare - kuna buƙatar shiga ta hanyar dillali na ɓangare na uku.

Wannan yana nufin cewa dillali ne zai ɗauki alhakin adana jarin ku a madadin ku. Hakanan, ba wai kawai kuna buƙatar amincewa da dillalin da ake tambaya ba amma za a caje ku nau'ikan kudade da kwamitoci.

  • Wannan ya bambanta sosai da yadda DeFi ke aiki.
  • Bayan haka, dandamali kamar DeFi Swap an rarraba su, wanda ke nufin cewa zaku iya samun damar sabis na kuɗi ba tare da shiga tsakani ba.
  • Bugu da ƙari, kuma watakila mafi mahimmanci, ba za a buƙaci ku saka alamunku a cikin dandalin kanta ba.
  • Madadin haka, za a tura kuɗaɗen cikin kwangilar wayo mai tushe - wanda mai ba da DeFi ba zai iya sarrafa shi ba.

Gabaɗaya, ta hanyar saka hannun jari a DeFi, zaku iya samun damar ayyukan saka hannun jari kai tsaye ba tare da buƙatar amfani da sabis na ɓangare na uku ba.

Ƙaramar Jari-Hujja    

Dangane da babban gidan yanar gizon tattara bayanai na CoinGecko, kamar yadda aka rubuta, duk sashin DeFi har yanzu ana kimanta ƙasa da dala biliyan 50.

A cikin babban makircin abubuwa, wannan minti ne. Sabili da haka, ba a taɓa samun mafi kyawun lokacin saka hannun jari a DeFi ba - saboda har yanzu wannan masana'antar tana da ƙarancin ƙima.

CoinGecko ya kuma lura cewa a farkon 2020, sashin DeFi ya ɗauki babban kasuwa na dala biliyan 1.7 kawai. Wannan yana nufin cewa a cikin fiye da shekaru biyu kawai, sararin DeFi ya karu da ƙimar sama da 2,700%.

Kammalawa

A taƙaice, wannan jagorar ya bayyana mafi kyawun hanyoyin saka hannun jari a DeFi a yanzu. Mun rufe komai daga hannun jari da samar da noma zuwa asusun riba da lamuni.

Koyaya, watakila hanya mafi kyau don saka hannun jari a cikin kuɗin da ba a daidaita ba shine ta hanyar babbar alamar DeFi.

DeFi Coin, alal misali, yana goyan bayan musayar DeFi Swap - wanda ke ba da APYs masu ban sha'awa ta hanyar saka hannun jari da samar da wuraren tafkunan noma. Haka kuma, masu siyar da harajin DeFi Coin a 10% - rabin abin da ake rarrabawa ga masu riƙe alamar ta hanyar kwangilar wayo mara canzawa.

Don haka, masu riƙe DeFi Coin na dogon lokaci ana samun lada tare da ci gaba da biyan kuɗi.

Babu tabbacin cewa za ku sami kuɗi yayin saka hannun jari a cikin wannan ko kowane samfur ko sabis na DeFi. Ci gaba da haɗarin ku. 

FAQs

Wace hanya ce mafi kyau don saka hannun jari a DeFi?

A ina zan iya saka hannun jari a DeFi?

Za ku iya saka hannun jari a DeFi ba tare da suna ba?

Sakamakon gwani

5

Babban birnin ku yana cikin haɗari

Etoro - Mafi Kyawun Fari & Masana

  • Musanya Mai Rarraba
  • Siyan DeFi Coin tare da Binance Smart Chain
  • Sosai Tsaro

Haɗa Haɗin Kuɗin DeFi akan Telegram Yanzu!

X