Babu ƙaryatãwa cewa Wrapped Bitcoin (wBTC) na iya zama sabon sabon abu. Koyaya, yana iya tabbatar da mahimmanci don kawo kuɗi zuwa Maɗaukakiyar Kuɗi (DeFi).

Alamun da aka nade sun mamaye kasuwa, kuma kusan kowa yana magana akansu. A zahiri, babban misali shine Wrapped Bitcoin (wBTC), kuma da alama waɗannan alamun da aka nade suna da fa'ida ga kowa.

Amma menene ainihin abin da aka nade Bitcoin, kuma yaya yake da mahimmanci?

Tabbas, an gabatar da manufar wBTC don haɓaka aiki da amfani na Bitcoin. Koyaya, alamun sun tabbatar da bayar da ƙarin sabis na kuɗi mai ban sha'awa ga masu riƙe da Bitcoin na gargajiya.

Ta amfani da fasahar dijital da kere kere, Wrapped Bitcoin (WBTC) sabuwar hanya ce ta amfani da Bitcoin akan toshewar Ethereum ta duniya.

A cikin Janairu 2021, ta hanyar kasuwancin kasuwa, Wrapped Bitcoin ya zama ɗayan manyan kadara goma na dijital. Wannan babbar nasarar ta buɗe hanya ga masu riƙe Bitcoin a kasuwannin Defi.

Wrapped Bitcoin (WBTC) alama ce ta ERC20 wanda ke da madaidaiciyar wakilcin bitcoin a kan rabo na 1: 1. WBTC a matsayin alama tana ba wa masu riƙe da bitcoin damar yin kasuwanci a cikin aikace-aikacen Ethereum akan musayar da aka rarraba. WBTC yana da cikakkiyar haɗuwa a cikin kwangila mai wayo, DApps, da walat Ethereum.

A cikin wannan labarin, za mu zagaya da ku a cikin WBTC, me yasa ya zama na musamman, yadda ake canzawa daga BTC zuwa WBTC, fa'idodinsa, da sauransu.

Menene nade Bitcoin (wBTC)?

A sauƙaƙe, wBTC alama ce ta tushen Ethereum da aka kirkira daga Bitcoin a cikin rabo na 1: 1 wanda za a iya amfani da shi akan haɓakar yanayin rayuwar Ethereum na Kasafin Kudi aikace-aikace.

Sabili da haka, yana nufin cewa tare da Bitcoin da aka nade, masu riƙe da Bitcoin za su iya sauƙaƙe cikin noman amfanin gona, ba da lamuni, kasuwancin gefe, da sauran alamomi da yawa na DeFi. Akwai kowace buƙata don zayyana fa'idodi da fa'idodi na Bitcoin akan dandamali na Ethereum don haɓaka tasirin sa.

Ga masu amfani waɗanda ke sanya damuwa a kan tsaro, sanya BTC ɗin su a cikin walat ɗin da ba ta kariya ba shine mafi kyawun zaɓi. Tare da kasancewar WBTC na wasu shekaru yanzu, ya zama amintaccen kadara don musaya da kasuwanci akan dandamali na Ethereum.

A halin da ake ciki, kuna shirye ku san menene Chainlink, kuma idan sahihin saka hannun jari ne to ku koma kan namu Binciken Chainlink.

Yana ba da cibiyoyi, 'yan kasuwa, da Dapps haɗi zuwa cibiyar sadarwar Ethereum ba tare da ɓacewa ga Bitcoin ba. Makasudin anan shine kawo darajar farashin Bitcoin cikin wasa sannan a haɗa shi da shirye -shiryen Ethereum. Alamar Bitcoin da aka nannade ta bi ƙa'idar ERC20 (alamun fungible). Yanzu, tambayar ita ce: me yasa BTC akan Ethereum?

Amsar ba ta da muhimmanci. Amma ya dogara da gaskiyar cewa tare da yawancin masu saka hannun jari, fa'idodi daga mallakar Bitcoin (a cikin dogon lokaci) sun fi kyau fiye da idan aka kwatanta da kasuwar altcoin.

Sakamakon “iyakance” a cikin toshewar Bitcoin da yaren rubutunta, ana sa masu saka hannun jari zuwa ga ribar karkatar da ribar kuɗi sama da Ethereum. Ka tuna, a kan Ethereum, mutum na iya samun sha'awa ta hanyar hanyar rashin aminci kawai ta hanyar kasancewa cikin ƙarin matsayi akan Bitcoin.

Yana nufin cewa wBTC yana ba da dama na sassauci ga mai amfani don yunƙurin bunƙasa tsakanin BTC da wBTC don dacewa da dabarun saka hannun jari.

Menene Amfanonin Rufe -kunshe?

Don haka, me yasa kuke son canza BTC zuwa wBTC?

Fa'idodin wanda ke son nade BTCs ba su da iyaka; Misali, fa'idar giwa ita ce gaskiyar cewa tana ba da haɗin kai ga tsarin halittun Ethereum, wanda ke da ra'ayin mafi girman yanayin ƙasa a cikin duniyar cryptocurrency.

Ga wasu mahimman fa'idodi;

scalability

Ofaya daga cikin mahimman fa'idodi na narkar da Bitcoin shine daidaitawa. Manufar a nan ita ce alamun da aka nade a kan toshe Ethereum kuma ba kai tsaye a kan Bitcoins ba '. Sabili da haka, duk ma'amaloli waɗanda aka gudanar tare da wBTC suna da sauri, kuma yawanci suna da ƙarancin rahusa. Bugu da ƙari, ɗayan yana da cinikin daban daban da zaɓuɓɓukan ajiya.

liquidity

Hakanan, Bitcoin mai nade yana kawo mafi yawan kuɗi zuwa kasuwa kasancewar an ba da yanayin halittar Ethereum. Sabili da haka, yana nufin cewa za a iya tayar da ma'ana ta yadda musayar da ake rarrabawa da sauran dandamali na iya rasa buƙatun buƙatun don ingantaccen aiki.

Sakamakon ƙananan ƙarancin kuɗi a musayar, misali, shine masu amfani ba sa iya siyar da alamomi da sauri kuma kuma ba za su iya canza adadin mai amfani da shi ba. Abin farin ciki, wBTC yana aiki don rufe irin wannan rata.

Akingaddamar da Bitcoin

Kyaututtukan ladar ya cika don kamun, godiya ga wBTC! Tare da ladabi da yawa waɗanda ake samu azaman rarrabawar aikin kuɗi, masu amfani zasu iya fa'ida da samun wasu nasihu. Misali, duk abin da ake buƙata shine mai amfani don kulle cryptocurrency a cikin kwangila mai kaifin baki akan lokacin da aka bayar.

Sabili da haka, yarjejeniya ce ta gaba wacce masu amfani (waɗanda suka canza BTC zuwa wBTC) zasu iya cin gajiyarta.

Hakanan, wasu Sabbin Ayyuka da yawa da aka nade Bitcoin suna bayarwa, sabanin Bitcoin na yau da kullun. Misali, an nannade Bitcoin na iya amfani da kwangilar wayo na Ethereum (ladabtar da kai kafin aiwatar da ita).

Me yasa aka Kirkiro Bitcoin?

An ƙirƙira Bitcoin ne don tabbatar da cikakken haɗin kai akan toshe Ethereum tsakanin alamun bitcoin (kamar su WBTC) da masu amfani da bitcoin. Yana ba da damar ƙaura mai sauƙi na ƙimar Bitcoin zuwa tsarin halittun da aka rarraba na Ethereum.

Kafin ƙirƙirar ta, mutane da yawa suna neman hanyar canza bitcoins da kasuwanci a cikin duniyar Defi ta toshewar Ethereum. Suna da kalubale da yawa waɗanda suka yanke cikin kuɗinsu da lokacinsu. Suna da yawa za su yi asara kafin su iya ma'amala da kasuwar rarraba Ethereum. WBTC ya fito a matsayin kayan aikin da ke biyan wannan buƙata kuma ya kawo wannan haɗin tare da kwangila masu wayo da DApps.

Menene ke Sanya Bitcoin Na Musamman?

Nakakken Bitcoin na musamman ne saboda yana haifar da amfani ga masu riƙe Bitcoin don kula da ƙirar a matsayin kadari. Waɗannan masu riƙewar suma suna da damar amfani da aikace-aikacen Defi don ba da rance ko rance. Wasu daga cikin manhajojin sun haɗa da Yearn Finance, Compound, Curve Finance, ko MakerDAO.

WBTC ya ƙaddamar da amfani da Bitcoin. Tare da 'yan kasuwa waɗanda ke mai da hankali kan' Bitcoin kawai ', WBTC tana aiki azaman buɗe ƙofa kuma tana kawo ƙarin mutane. Wannan yana haifar da ƙara yawan ruwa da haɓaka a cikin kasuwar DeFi.

Nade Bitcoin akan Hanya Sama

Fa'idodi da mutum zai iya samu daga narkar da BTC hakika suna da yawa, kuma suna cikin asalin haɓakar sabon sashin. Dalilin shine mafi yawan masu saka hannun jari yanzu suna maida hankalinsu ga amfani da ayyukan wBTC. A zahiri, cikin ɗan gajeren lokaci, tuni akwai fiye da Dala Biliyan 1.2 a cikin wBTC wanda ke kewaya ko'ina a duniya.

Raididdigar farashin farashin Bitcoin

Sabili da haka, ba komai bane cewa rufe Bitcoin hakika yana kan tsere, kuma ya ɗauki hanyar hawa zuwa sama.

WBTC Model

Ana amfani da samfuran nade-naden da yawa na Bitcoin a cikin ɓangaren, kuma kowannensu ya bambanta ko ta yaya, amma sakamakon yayi kama. Mafi yawan ladabi na kunsawa sun hada da;

Tsakiyya

Anan, mai amfani ya dogara da kamfanin don kiyaye ƙimar kadarorin su, ma'ana mai amfani dole ne ya samar da BTC ga matsakaici matsakaici. Yanzu, mai shiga tsakani ya kulle crypto a cikin kwangilar mai kaifin baki sannan kuma ya ba da alamar ERC-20 daidai.

Koyaya, rashin fa'ida tare da kusancin shine mai amfani ya dogara da wannan kamfanin don kula da BTC.

Kayan Roba

Hakanan kayan haɗin gwiwa a hankali suna samun ƙarfi a hankali, kuma anan, ana buƙatar mutum ya kulle Bitcoin ɗin su a cikin kwangila mai wayo sannan karɓar kadarar roba wacce ke daidai ƙimar.

Koyaya, alamar ba ta tallafawa ta Bitcoin kai tsaye ba; maimakon haka, yana tallafawa kadara tare da alamun asali.

Amintacce

Wata ingantacciyar hanyar da zaku iya kunsa Bitcoin ita ce ta tsarin rarrabawa, inda ake bawa masu amfani da shi a nannade Bitcoin a cikin hanyar tBTC. Anan, ɗawainiyar keɓewa suna cikin hannun kwangila mai wayo.

Mai amfani BTC yana kulle a cikin kwangilar hanyar sadarwa, kuma dandamali ba zai iya daidaitawa ba tare da amincewarsu ba. Sabili da haka, yana samar musu da amana da kuma tsarin sarrafa kansa.

Shin zan saka hannun jari a wBTC?

Idan kuna tunanin saka hannun jari a Wrapped Bitcoin, yakamata kuci gaba. Kyakkyawan saka hannun jari ne don sanyawa a cikin duniyar crypto. Tare da haɓaka kasuwancin sama da dala biliyan 4.5, WBTC ya zama ɗayan manyan kadarorin dijital ta hanyar ƙimar darajar kasuwa. Wannan gagarumar haɓaka a cikin WBTC tana turawa gaba azaman kyakkyawan kasuwancin kasuwanci don matsawa daga.

A cikin aikinta, Wrapped Bitcoin a matsayin kadarar dijital ya sanya alama ta Bitcoin cikin sassauƙan toshewar Ethereum.

Don haka, WBTC yana ba da cikakkiyar alama wacce ke buƙata sosai. Akwai hanyar haɗi kai tsaye a cikin farashin nade Bitcoin zuwa na kadari, da Bitcoin. Don haka, a matsayin mai amfani, mai bi, ko mai riƙe da cryptocurrency, zaku fahimci ƙimar da Wrapped Bitcoin ya dace.

Shin wBTC A Fork ne?

Kuna buƙatar fahimtar cewa cokali mai yatsa yana faruwa ne sakamakon bambancin toshewar toshewar. Wannan zai haifar da canjin yarjejeniya. Inda ɓangarorin da ke kula da toshewa tare da ƙa'idodi gama gari basu yarda ba, yana iya haifar da rabuwar kai. Madadin sarkar da ke fitowa daga irin wannan tsaga shine cokali mai yatsa.

A game da Wrapped Bitcoin, ba cokali ne na Bitcoin ba. Alamar ERC20 ce wacce ta dace da Bitcoin akan tushen 1: 1 kuma yana haifar da yiwuwar yin hulɗa da WBTC da BTC a cikin dandamali na Ethereum ta amfani da kwangila masu wayo. Lokacin da kuke da WBTC, baku mallaki ainihin BTC ba.

Don haka Wrapped Bitcoin a matsayin sarkar waƙa farashin Bitcoin kuma yana ba masu amfani damar yin amfani da ciniki a cikin Ethereum toshe kuma har yanzu suna riƙe da dukiyar Bitcoin.

Canja Daga BTC zuwa WBTC

Ayyukan Wrapped Bitcoin suna da sauƙi da sauƙi waƙa. Yana bawa masu amfani da bitcoin damar musanya BTC ɗin su na WBTC da kasuwanci.

Ta hanyar amfani da Hanyar Mai amfani (musayar cryptocurrency), zaku iya saka BTC ɗinku kuma kuyi musayar WBTC akan rabon 1: 1. Za ku sami adireshin Bitcoin wanda BitGo ke sarrafawa suna karɓar BTC. Bayan haka, za su toshe da kuma kulle BTC daga gare ku.

Bayan haka, zaku karɓi umarnin bayarwa na WBTC wanda yake daidai da adadin BTC ɗin da kuka ajiye. Ba da WBTC yana faruwa a Ethereum tunda WBTC alama ce ta ERC20. Wannan yana sauƙaƙe ta kwangila mai wayo Hakanan zaku iya ma'amala akan dandamali na Ethereum tare da WBTC ɗinku. Wannan tsari iri ɗaya ana aiki dashi lokacin da kake son sauyawa daga WBTC zuwa BTC.

Madadin zuwa WBTC

Kodayake WBTC babban aiki ne wanda ke ba da damar ban mamaki a cikin duniyar Defi, akwai sauran hanyoyin madadin sa. Ofayan ɗayan waɗannan hanyoyin shine REN. Wannan sigar buɗe yarjejeniya ce wacce ke ƙaddamar da ba kawai Bitcoin cikin dandamali na Ethereum da Defi ba. Hakanan, REN yana goyan bayan musayar da kasuwanci don ZCash da Bitcoin Cach.

Tare da amfani da REN, masu amfani suna aiki tare da renVM da kwangila masu wayo. Masu amfani za su ƙirƙiri renBTC ta bin hanyar da ba ta dace ba. Babu ma'amala da kowane 'mai ciniki'.

Abubuwan wBTC

Bitcoin, a matsayin mafi amintaccen cryptocurrency a duniya, ba zai samar da komai ba sai kun yi amfani da shi. Wrapped Bitcoin yana ba ku zarafin samun kuɗi tare da Bitcoin ta hanyar saka hannun jari a cikin dandamali na Ethereum DeFi. Kuna iya amfani da wBTC don karɓar rance.

Hakanan, tare da wBTC, zaku iya kasuwanci akan dandamali na Ethereum kamar Uniswap. Hakanan akwai yuwuwar samun kuɗi daga kuɗin cinikin akan waɗannan dandamali.

Hakanan kuna iya la'akari da zaɓi na kulle wBTC ɗinku azaman ajiya kuma kuna samun riba. Wani dandali kamar Compound ƙasa ce mai kyau don irin waɗannan kuɗaɗen ajiya.

Fursunoni na wBTC

Tafiya ta babban tushen cibiyar sadarwar Bitcoin, tsaro shine kalmar kallo. Kulle Bitcoin a Ethereum Blockchain yana haifar da haɗarin da zai soke babbar manufar Bitcoin. Akwai yiwuwar yin amfani da kwangila masu wayo masu kiyaye Bitcoin. Wannan koyaushe zai haifar da asara mai yawa.

Hakanan, tare da amfani da WBTC, shari'ar walat mai daskarewa na iya hana damar masu amfani da kuma fansar Bitcoin.

Sauran vorsanshi na Bitcoinan Bitcoin

Wrapped Bitcoin ya zo a cikin nau'ikan daban-daban. Kodayake duk nau'ikan alamun ERC20 ne, bambance-bambancen su suna zuwa ne daga kwalliyar da wasu kamfanoni da ladabi ke yi musu.

Daga cikin dukkan nau'ikan Wrapped Bitcoin, WBTC shine mafi girma. Shine asali kuma shine farkon Wrapped Bitcoin, wanda BitGo ke gudanarwa.

BitGo a matsayin kamfani yana da kyakkyawar rikodin tsaro. Saboda haka, tsoron duk wani yuwuwar amfani ba hanya. Koyaya, BitGo yana aiki azaman babban kamfani kuma yana sarrafa ragamar abin da narkar da shi hannu ɗaya.

Wannan keɓaɓɓen hannun jarin na BitGo yana ba da fa'ida ga sauran ladabi na Bitcoin da aka nade don tashi. Wadannan sun hada da RenBTC da TBTC. Yanayin yanayin yadda suke gudanar da ayyukansu yana haifar da karuwar su.

Shin nade Bitcoin Lafiya?

Dole kawai ya kasance lafiya, dama? An yi sa'a, haka lamarin yake; duk da haka, babu abin da ke faruwa ba tare da wasu haɗari ba, a zahiri. Sabili da haka, kafin ka canza BTC zuwa wBTC, ya kamata ka san waɗannan haɗarin. Misali, tare da samfurin dogara, haɗarin shine cewa dandalin zai iya buɗe ainihin Bitcoin sannan kuma ya bar masu riƙe da alamar tare da wBTC na ƙarya kawai. Hakanan, akwai batun kafaɗa.

Yadda ake Nada Bitcoin

Wasu dandamali suna sa aikinku ya ɗan sauƙaƙa don kunsa BTC. Misali, tare da Coinlist, duk abinda zaka yi shine kayi rajista dasu, kuma da zarar kayi rajista, saika latsa maballin “Kunsa” a cikin walat ɗin BTC.

Bayan haka, cibiyar sadarwar ta jawo hanzari wanda zai tambayeka ka shigar da adadin BTC da kake son canzawa zuwa wBTC. Da zarar ka shigar da adadin, yanzu ka latsa maballin “confirm Wrap” don aiwatar da ma'amala. Ka gama! Easy, dama?

Siyan Bitcoin nade

Kamar canza Bitcoin a cikin Bitcoin nannade, saya daidai yake da yawo a wurin shakatawa. Na farko, alamar ta gina suna, kuma tana aiki har zuwa wani lokaci yanzu. Sabili da haka, manyan musanyar da yawa suna ba da alamar.

Misali, Binance yana ba da nau'ikan kasuwancin wBTC da yawa. Abinda yakamata kayi shine farawa ta hanyar rijistar asusu (wanda yake da sauri da sauƙi), amma za'a buƙaci ka tabbatar da shaidarka kafin fara kasuwanci.

Mecece makomar nade Bitcoin?

Fa'idodin suna nan ga kowa ya gani, kuma saboda wannan dalili, masu haɓakawa suna aiki tuƙuru don tabbatar da cewa tunanin ya faɗaɗa gaba ɗaya. Misali, tuni akwai aikin da ake gabatarwa don gabatar da wBTC a cikin hadaddun manufofin hada hadar kudi.

Saboda haka, yana da sauƙi a faɗi cewa makomar Bitcoin da aka nannade kawai ta fara ne, kuma a nan gaba, yana da haske.

Gaskiyar cewa Ethereum ya karɓi ɓangaren DeFi gabaɗaya. Ganin cewa sauran sauran toshe-kwancen suna yunƙurin kutsawa ciki. Bugu da ƙari, ɗan lokaci ne kawai kafin wBTC ya fara bayyana a kan wasu toshewar.

Amfani da kadara da aka nade shine babbar nasara a duniyar DApps. Yana ba da dama ga waɗanda ke riƙe da tsohuwar kadarar don kasuwancin da suka dace da samun su akan DApps. Hakanan, hanya ce ta riba ga masu samar da DApps azaman haɓaka babban jari a kasuwar hannun jari.

Yin dubawa ta cikin ayyukan WBTC, wanda zai iya ganin sa da tabbaci azaman ginin gini ga DApps.

Koyaya, wBTC yana samun ƙaruwa ne kawai, kuma saboda kyawawan dalilai (ruwa, haɓaka). Bugu da ƙari, yana ba wa masu riƙe Bitcoin lokaci mai tsawo damar samun wasu lada masu amfani. Sabili da haka, da alama cewa rubutun yana kan bango tuni cewa wBTC zai shiga kasuwa ne kawai har ma yayin da muke ci gaba.

Sakamakon gwani

5

Babban birnin ku yana cikin haɗari

Etoro - Mafi Kyawun Fari & Masana

  • Musanya Mai Rarraba
  • Siyan DeFi Coin tare da Binance Smart Chain
  • Sosai Tsaro

Haɗa Haɗin Kuɗin DeFi akan Telegram Yanzu!

X